Me ya sa soyayyen kifina ba ya tsinkewa?

Dabarar samun dacewa shine daidaiton batter. … Idan kifin kifinku bai yi ƙanƙara ba lokacin dafa shi gwada bakin ciki da ɗan ƙaramin ruwa. Dumama man kafin zafin da ya dace yana da matukar mahimmanci ko kuma kifin zai sha mai da yawa yayin dafa abinci.

Ta yaya zan sa ɓawon kifin na ya yi kauri?

Kurar Gari ko Masara

Idan da gaske kuna son inshora don samun abubuwa masu kutsawa, koyaushe kuna iya yayyafa ɗan ƙaramin gari ko masara a gefen fatar kifin.

Ta yaya za ku ci gaba da soyayyen kifi?

Dama - Hanya mai wayo don fitar da man da ya wuce kima daga soyayyen abincin teku shine ta amfani kwandon sanyaya (irin abin da kuke amfani da shi don sanyaya kayan gasa). Sanya tara a kan takardar kuki, yana barin man ya ɗiga zuwa ƙasa. Kifi zai kasance mai kauri kuma baƙi za su yi farin ciki.

Ta yaya za ku hana kifaye su yi taushi yayin soya?

Zuba kifi, sanya shi akan tawul ɗin takarda don jiƙa man soya, sannan ku bauta masa kai tsaye. Farawa da kifin da aka liƙa tare da tawul ɗin takarda da ƙura da gari kafin a bugi zai taimaka wajen cimma kyakkyawan sakamako.

YANA NISHADI:  Yana da kyau ku ci soyayyen dare?

Me yasa kifi na ke yin tsami?

Idan ka saka guda da yawa a ciki lokaci guda, zafin mai ya ragu kuma maimakon rufe wajen abincin, mai yakan shiga cikin batir., mai da shi soya da mai. A takaice, ba za ku iya ba. Duk wani abu da aka soya ya kamata a ba da shi kai tsaye, ko dai kifi, guntu, kaji da sauransu.

Me yasa kuke sanya gari akan kifi kafin a soya?

Rufe kifi da gari kafin a dafa yana haɓaka haɓakar sa ta zahiri ta hanyar ƙirƙirar ɓoyayyen ɓoyayyen zinari-launin ruwan kasa yayin riƙe da ƙoshin ciki. Ana amfani da shi sau da yawa lokacin soya kwanon rufi, murfin gari yana ƙara dandano kuma yana taimakawa rufewa a cikin ruwan 'ya'yan itace.

Me yasa kifina ke mannewa a kwanon rufi lokacin soyawa?

Naman ɗan fillet ɗin kifi (faɗi sau biyar azumi) yana riƙe da danshi mai yawa. Kuma danshi shine ainihin dalilin cewa duka nama da fata suna manne da kwanon rufi ko soyayyen da aka dafa su.

Shin yana da kyau a soya kifi a masara ko gari?

Makullin soya sabon fillet ɗin kifin shine zafin mai. … A gwajin kicin na, duka biyu abincin masara da gari ya fito cikakke ko da yake masara ta kasance mafi daidaiton zinare a saman fillet ɗin.

Za a iya ajiye kifin da aka yi wa tsiya?

Da zarar kun dafa kifinku, yana da mahimmanci ku san tsawon lokacin da za ku iya ajiyewa da kuma sake zafi soyayyen kifi. Zan ba da shawarar ku dafa kifinku, bar shi ya huce gaba ɗaya sannan a sanyaya. Idan kin ajiye dafaffen kifi a cikin firij, ku sami matsakaicin kwanaki 3 don sake yayyafa kifi kafin ya lalace.

YANA NISHADI:  Ta yaya kuke watsa Fry Tyson kowane Tizers?

Me yasa batir ke faɗuwa yayin soya kifi?

Gurasar busasshen ba ta manne da kanta sosai, don haka idan ɓoyayyen kauri na farko ya haifar da dunƙule-kamar yadudduka na gari waɗanda ba su da daɗi sosai, a cikin tashin hankalin dangin fryer busassun ciki na waɗancan ƙullun-kamar yadudduka za su rabu da juna kuma burodin ku zai lalace.

Yakamata batter ɗin kifi yayi kauri ko na bakin ciki?

Gary Rhodes babban mai ba da shawara ne na batter mai kauri, yana rubutawa a cikin Rhodes Around Biritaniya cewa kawai sirrin babban soyayyen kifi shine "tabbatar da batter yana da kauri sosai, kusan yayi kauri" don haka kamar yadda kifin yake dafa abinci, yana soufflés a kusa da shi, yana kiyayewa. yana da haske kuma mai kauri. “Idan haka ne siriri sosai, za ta manne ga kifi, ta yi nauyi”.